ชมรมหวยบนดินแห่งประเทศไทย
16/3/2020 - รุ่นเครื่องปริ้น

+- ชมรมหวยบนดินแห่งประเทศไทย (https://www.huaybondin.net)
+-- บอร์ด: สาระและความบันเทิง (https://www.huaybondin.net/forum-6.html)
+--- บอร์ด: ห้องดูดวงและทำนายฝัน (https://www.huaybondin.net/forum-14.html)
+--- กระทู้: 16/3/2020 (/thread-994651.html)

หน้า: 1 2 3 4 5 6

16/3/2020 - ตำลึง1 - 03-16-2020

เมื่อคืนฝัน  คิดว่าฝันดี  แต่หลับต่อประมาณ 6 โมงเช้าฝันอีก  ก็คนละเรื่องเลย

1. ฝันเห็นเพื่อนข้างบ้าน   มายืนร้องเพลงในร้านเหล้า   แล้วอ๋าก็เดินเข้าไปในร้านเหมือนอ๋าจะนั่งหลับ แล้วเพื่อนคนนี้จะเดินมาชกอ๋า**เขาเล่าต่อๆมาให้ฟังหลังจากตำรวจรวบตัวเพื่อนอ๋าคนนี้ไปแล้ว   อ๋าตื่นขึ้นมาก็จึงถามเหตุการณ์ว่า  อ้าวเพื่อน d ทำไมโดนตำรวจจับหล่ะ  ก็ได้รับคำตอบว่าเมาแล้วจะไปชกคุณอ๋า  พวกผมก็เลยรีบล๊อคตัวแล้วจับส่งตำรวจ  เมื่อคุยเสร็จเพียบเดียวเพื่อน d ก็เดินทำหน้าเศร้าๆเข้ามาหา  พร้อมกับบอกกับอ๋าว่า  คุณอ๋าครับผมขอโทษคุณอ๋าด้วยนะครับ  ตอนนี้ผมคงตกงานด้วยครับ  เจ้านายว่าผมหาเรื่องคนอื่นแล้วโดนตำรวจจับแบบนี้ทำให้เสียชื่อเสียงที่ทำงานไปด้วยจึงไล่ผมออกครับ   ***สะดุ้งตื่น  โว้  จะซื้อหวยตัวนี้หล่ะนะ  แต่ด้วยอากาศน่านอนเหลือเกินหลับต่อ  แล้วก็ฝันเรื่องใหม่อีกหน่ะสิ  เรื่องใหม่นี่ยาวววววเชียว  เกิน 2520 อายุก็ 42  43 ดัก 48 

2. ฝันว่าขับรถไปรับพี่ที่ทำงาน  เหมือนจะเป็นเหมืองที่ไหนสักกระแห่ง  เมื่ออ๋าจอดรถ กลับกลายเป็นว่า พบกับรุ่นน้องสมัยเรียน ม.ปลาย  แล้วก็ลูกน้องเก่าสมัยทำงานที่ต่างจังหวัด พี่R แต่งชุด**ไม่รู้นะสมัยนั้นบริษัทเขาแจกแค่ผ้าแล้วให้ไปตัดเอาเอง  โดยมีแบบให้เลือก 3 แบบ เสื้อช็อบเอวจั้ม เสื้อช๊อบไม่จั๊ม และเสื้อซาฟารี  จุดเด่นตรงเสื้อซาฟารีที่พี่คนนี้แต่งมาในฝัน  เจ้ารุ่นน้องก็ถามอ๋าว่า  บริษัทพี่เขาแต่งซาฟารีเหรอ  อ๋าก็ตอบว่าใช่ครับพร้อมกับหันไปมองพี่เค้า  แล้วอ๋าก็แต่งมาด้วยเหมือนกันเลย  ***เรื่องจริงพี่คนนี้ไม่สามารถใส่ชุดซาฟารีได้หรอกนะเพราะพี่เขาเป็นพนักงานธรรมดา  เขาให้ใส่เฉพาะผู้บริหาร  แต่ด้วยที่อ๋ายังเด็กเพิ่งจบใหม่แล้วพี่เค้านั่งรถไปด้วย ก็ไปด้วยกัน  บอกลูกพี่อ๋าตัดชุดไหนผมก็ตัดตามพี่  อ๋าตัดซาฟารีพี่เค้าจึงตัดด้วย  กลายเป็นว่าพี่เค้าหล่อที่สุดในบริษัท  Big Grin  แล้วจากขับรถกระบะมารับ  กลายเป็นนั่งจักรยานซ้อน3 แล้วอ๋าเป็นคนปั่นโอ้ยปั่นยากมากเพราะแต่ละคนที่ซ้อนมาก็ตัวใหญ่ๆ  เข้ามาในหมู่บ้าน  ก็พบกับลูกพี่เก่านั่งรออยู่แต่เป็นบริษัทที่พี่ R  ทำงาน  แล้วอ๋าก็นั่งคุย  ลูกพี่เก่าก็ถามอ๋าว่าปัจจุบันทำที่ไหน  อ๋าก็บอกว่าธุรกิจของตัวเองแล้วครับพี่  ลูกพี่เก่าอ๋าก็บอกกับอ๋าว่าเดี๋ยวพี่จัดการให้ยังอยากทำอยู่ไหม  อ๋าก็ตอบว่าอยากทำสิ   พร้อมกับหันไปบอกกับลูกน้องที่ยืนอยู่ห่างออกไปด้านข้าง  พร้อมกับคำพูดที่ว่า  เราเลือดสีเดียวกันต้องรักกันนะมีงานอะไรต้องพวกเราก่อน   แล้วหันมาถามอ๋าว่า   อยากจะทำจนถึงอายุเท่าไรดี  อ๋าก็ตอบว่า 55 ปีครับ  อ๋าก็เลิกแล้ว  ลูกพี่ก็ตอบว่า  อ้าวแค่นั้นเองเหรออ๋า   

จุดเด่นในฝันนี้คือ พี่ R คนนี้ตายไปนานมากแล้วหล่ะ  ไม่อยู่ในระบบความคิดแล้ว ยังแต่งหล่อชุดเก่งมาเข้าฝันอีกเพราะระดับพนักงานคนเดียวที่แต่งชุดซาฟารี   พี่เขาเกิด 2514 อายุ ปัจจุบัน 49  เสีย 10 กว่าปีแล้ว  เจ้านายอ๋าอายุ 54 ปีประมาณนี้ไม่กล้าถามอายุแก

ระหว่างนั่งพิมพ์สับสนจริงๆเลือกไม่ถูกฝันแรกหรือฝันสอง  แต่ชอบฝันแรกมากกว่าครับ   แต่งวดนี้อ๋าชอบเลข 7 นะครับ

ฝันของคุณเธอ  คุณเธอ  ฝันเห็นแต่ทองครับ   3-4 รอบติดๆเลยครับ   เมื่อสองวันที่แล้วก็เห็นมานั่งเปิดหนังสือทำนายฝันว่าทองสื่อถึงอะไรนะพี่อ๋า  ฝันบ่อยมากๆเลยจ้า คืนแรกฝันว่าไปบ้านหลังเก่า  เห็นชายแก่ชาวจีนเอาทองคำคล้ายๆเงินตำลึงจีนมาให้เยอะมากๆ  คืนที่สองฝันเห็นทองคำแท่งวางอยู่ที่ห้องพระหลายแท่งเลย  สองคืนหลังๆฝันเห็นแต่สร้อยคอทองคำ   ชักสงสัยทำไมฝันเห็นแต่ทอง  มีอยู่ครั้งนึงที่ไม่ฝันเห็นทองคือฝันเห็น  มีผู้หญิงบอกกับน้องว่า  ปลาในบ่อสองตัวตายไปแล้วนะ 1 ตัว**ฝันเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเรื่องปลาตาย 1 ตัว คงออกหวยไหนไปแล้วหรือเปล่าปลาตาย Big Grin

12 24 36 124 362 164

เห็นเขาอั้นเลข จ่ายครึ่งราคาแล้วก็ทำให้นั่งขำๆ  56 65  ไม่ซื้อจะซื้อ 57 คอยดูสิ

RE: 16/3/2020 - Mommii - 03-16-2020

คุณอ๋าช่วยแปลฝันให้หน่อยค่ะ

ฝันเมื่อกี้เลย ฝันว่ามีปลาตัวใหญ่มากๆ 1 ตัว หน้าตาแปลกมากๆ ไม่เคยเหนมาก่อนคล้ายๆพวกปลาดึกดำบรรพอ่ะค่ะ หน้าตาน่าเกลียดด้วย ตัวใหญ่เท่าคนได้ แต่แปลกตรงที่ปลาว่ายน้ำได้ทั้งที่ไม่มีน้ำเลย ปลาว่ายอยู่ในอากาศ ปลามันว่ายมาคลอเคลียใกล้ปอย แต่ปอยกลัว แล้วมีเจ้า
ของปลาบอกว่าไม่ต้องกลัว มันไม่ทำอะไร ไม่แน่ใจว่าลูบตัวปลาตัวไหม แต่เหมือนจะลูบๆตัวปลาอยู่นะค่ะ

RE: 16/3/2020 - ตำลึง1 - 03-16-2020

(03-16-2020, 10:08 AM)Mommii เขียน:  คุณอ๋าช่วยแปลฝันให้หน่อยค่ะ

ฝันเมื่อกี้เลย ฝันว่ามีปลาตัวใหญ่มากๆ 1 ตัว หน้าตาแปลกมากๆ ไม่เคยเหนมาก่อนคล้ายๆพวกปลาดึกดำบรรพอ่ะค่ะ หน้าตาน่าเกลียดด้วย ตัวใหญ่เท่าคนได้ แต่แปลกตรงที่ปลาว่ายน้ำได้ทั้งที่ไม่มีน้ำเลย ปลาว่ายอยู่ในอากาศ ปลามันว่ายมาคลอเคลียใกล้ปอย แต่ปอยกลัว แล้วมีเจ้า
ของปลาบอกว่าไม่ต้องกลัว มันไม่ทำอะไร ไม่แน่ใจว่าลูบตัวปลาตัวไหม แต่เหมือนจะลูบๆตัวปลาอยู่นะค่ะ
ฝันนี้  ต่อจากฝันตะกี๊ว่าเด่น 8 ครับน้องปอย  ที่จริงพี่อ๋าชอบตีปลาตัวใหญ่ๆโดยเฉพาะปลาช่อนอเมซอลปลาฉลามปลาวาฬเป้น 6 หรือ 9 ครับ ปลาแบนๆพี่อ๋าชอบตีเป็น 8 ไหนๆมันมีเชื้อจากหลายท่านนะว่า 8  จับใส่7 ครับ 78 แต่มานึกถึงฝันคุณเธอที่ว่า  มีผู้หญิงบอกคุณเธอว่าปลา 2 ตัวตายไป 1 ตัว  โว้ถาไม่คิดว่ามันออกลาวไปแล้ว 08 ที่น้องปอยว่า  พี่ก็จะตีเป็น 028 280 มัดรวมจากฝันของน้องฟักทองเรื่องรังผึ้งไปเลยนะ  หรือไม่เกี่ยวกับหวยลาวเพราะคุณเธอไม่เล่นหวยลาว Big Grin  ก็ทำให้มานั่งคิดย้อนไปอีกถึงฝันที่เพื่อนพนักงานต่างแผนกเข้ามาฝากอ๋าซื้อหวย 203 ตัวละ 100*100 03 = 1200*1200 หรือจะเป็น 208 หว่า  โอ้ยยยยน้องปลอยยยยพี่อ๋าจะรวยยยยยยย  น้องฟักทองด้วยยยยยยย Big Grin

Rolleyes จำฝันนี้ได้บ่

อ้อ  นั่งจดๆหวย  พวกไลน์มาซื้อ  42 43 ตัวละหลายร้อยเลยนี่  เพิ่งจะโพลส  เป็นคนแรกที่ฝากซื้อหวยด้วยนะ  พี่อ๋าลูกพี่ผมฝากซื้อด่วนเลยเดี๋ยวพี่อ๋าลืมขอหลักฐานด้วย  มาๆๆๆๆๆๆ

RE: 16/3/2020 - Mommii - 03-16-2020

ฝันของแม่ค่ะ
แม่ฝันว่าได้ไปทำบุญที่วัดค่ะ แม่บอกฝันสองวันติดเลย แม่เกิด 9/8/2501 ค่ะ

RE: 16/3/2020 - ตำลึง1 - 03-16-2020

Rolleyes น้องปอย  พี่อ๋าว่าตีคำว่าไปวัดจะดีกว่านะครับ   เดี๋ยวพี่มาครับ  เพราะธุรกิจช่วงนี้กำลังดีครับ  บาย Big Grin

Cool ตะกี๊คุณเธอส่งไลน์มาคุย  ก็เลยฝากอ๋าซื้อหวย  เห็นราคาแล้วตกใจ  ไม่นึกไม่ฝันว่าคุณเธอ่จากเล่นตัวละ 10 บาท 20 บาท 50 บาท 100 บาท ปัจจุบันคุณเธอพัฒนาขึ้นเยอะเลย  คงติดใจเพราะผู้หญิงคนนี้ถูกได้ถูกดี  ถูกจนคนไข้ต้องแกล้งป่วยก่อนวันหวยออกเพราะอยากจะมานั่งคุยๆๆๆว่ามีเลขอะไรในดวงใจบ้าง  แต่คุณเธอนี่ก็ช่างตัดเยื่อใยเสียเหลือเกิน  แต่พวกเขาๆท่านๆก็พยายามเสียเหลือเกินสินะ   ไม่บอกว่าคุณเธอซื้อเลขอะไรแต่จะเอาฝันคุณเธอมาเล่า  ฝันเมื่อเช้า

พี่อ๋าค๊ะ  น้องฝัน ฝันว่าจะซื้อปืนกับทหารท่านหนึ่ง  เขาเสนอราคาว่า 88000 บาท  น้องก็ขอให้ช่วยลดราคาลงบ้าง  เขาก็บอกว่า 85000 บาทไม่มีลดมากกว่านี้   น้องก็ไม่ยอมเพราะอยากได้ปืน  สุดท้ายตกลงราคาได้ที่  20000 บาทค่ะ  สะดุ้งตื่น  เพราะคุณพี่โวยวายเรื่องหมอกนั่่นหล่ะ   เมื่อฟังฝันนี้แล้วอ๋าก็นั่งยิ้มๆเออเน๊าะเมื่อตื่นเปิดหน้าต่างขึ้นมา  หมอกนี่ลงจัดมากๆ  บ้่านทหารยศเส ห่างจากบ้านอ๋าแค่ไม่ถึง 100 เมตรนี่  มองไม่เห็นอะไรเลย  อ๋านึกว่าอ๋าอยู่บนก้อนเมฆ   

พี่อ๋าตีเลขอะไร  อื้อไม่เห็นจะยากเลยนะคุณน้อง  ทหาร 5 งัน  ปืน 8  ยืนไว้ก่อน  จะซื้อไม่ซื้อ  ก็แล้วแต่นะ 58 85 รูด 8 ไปเลย 80 82 84 85 88

น้องฟักทอง 8 ไม่มา  พี่อ๋าตายยยยยยยยยย Big Grin

RE: 16/3/2020 - นิมิตร - 03-16-2020

ฝันคุณปอย กับฝันแม่ มี 8  89 86 มีความเป็นไปได้มาก รอง 18 ก็ได้ ครับ

ซื้อแล้วค่ะ 8 หลายตัวด้วยแต่ไม่ทุกตัว ถ้าไม่มางดหวยยาวๆเลยค่ะ  Big Grin

RE: 16/3/2020 - pumpkin25 - 03-16-2020

(03-16-2020, 01:25 PM)ตำลึง1 เขียน:  Cool ตะกี๊คุณเธอส่งไลน์มาคุย  ก็เลยฝากอ๋าซื้อหวย  เห็นราคาแล้วตกใจ  ไม่นึกไม่ฝันว่าคุณเธอ่จากเล่นตัวละ 10 บาท 20 บาท 50 บาท 100 บาท ปัจจุบันคุณเธอพัฒนาขึ้นเยอะเลย  คงติดใจเพราะผู้หญิงคนนี้ถูกได้ถูกดี  ถูกจนคนไข้ต้องแกล้งป่วยก่อนวันหวยออกเพราะอยากจะมานั่งคุยๆๆๆว่ามีเลขอะไรในดวงใจบ้าง  แต่คุณเธอนี่ก็ช่างตัดเยื่อใยเสียเหลือเกิน  แต่พวกเขาๆท่านๆก็พยายามเสียเหลือเกินสินะ   ไม่บอกว่าคุณเธอซื้อเลขอะไรแต่จะเอาฝันคุณเธอมาเล่า  ฝันเมื่อเช้า

พี่อ๋าค๊ะ  น้องฝัน ฝันว่าจะซื้อปืนกับทหารท่านหนึ่ง  เขาเสนอราคาว่า 88000 บาท  น้องก็ขอให้ช่วยลดราคาลงบ้าง  เขาก็บอกว่า 85000 บาทไม่มีลดมากกว่านี้   น้องก็ไม่ยอมเพราะอยากได้ปืน  สุดท้ายตกลงราคาได้ที่  20000 บาทค่ะ  สะดุ้งตื่น  เพราะคุณพี่โวยวายเรื่องหมอกนั่่นหล่ะ   เมื่อฟังฝันนี้แล้วอ๋าก็นั่งยิ้มๆเออเน๊าะเมื่อตื่นเปิดหน้าต่างขึ้นมา  หมอกนี่ลงจัดมากๆ  บ้่านทหารยศเส ห่างจากบ้านอ๋าแค่ไม่ถึง 100 เมตรนี่  มองไม่เห็นอะไรเลย  อ๋านึกว่าอ๋าอยู่บนก้อนเมฆ   

พี่อ๋าตีเลขอะไร  อื้อไม่เห็นจะยากเลยนะคุณน้อง  ทหาร 5 งัน  ปืน 8  ยืนไว้ก่อน  จะซื้อไม่ซื้อ  ก็แล้วแต่นะ 58 85 รูด 8 ไปเลย 80 82 84 85 88

น้องฟักทอง 8 ไม่มา  พี่อ๋าตายยยยยยยยยย Big Grin
8 ไม่มาคุณน้องก็แย่ค่ะ มันต้องมาซิค่ะ 28 48 อิอิ

ตายเรียบค่ะ งดเล่นหวยซักพักนะค่ะ แต่ถ้าฝันจะมาเล่าฝันให้ค่ะ  Wink

(03-16-2020, 10:08 AM)Mommii เขียน:  คุณอ๋าช่วยแปลฝันให้หน่อยค่ะ

ปลาเด่น 8 รอง 7
ลูบปลา 78 77 ซื้อแต่ 78 อ่ะ เสียดายมากๆ

46 คือเลขที่บอกว่าถ้าเจอน้องแฟนจะชอบออก 46 ต้นเดือนไปบ้านน้องแฟนมาแต้ 46 ตามอยู่ 3-4 วัน ไม่มาซักที คิดว่าต้องมาหวยไทย เลยจะซื้อหวยไทยวันนี้ พอจะซื้อเค้าอั้นอีก สรุป อดค่ะ 
บุญมีแต่กรรมบังจริงๆ

RE: 16/3/2020 - พริกป่น2 - 03-16-2020

Sad พี่อ๋าตายสนิด   น้องปอยๆๆๆๆๆๆๆ

ไปฮานอยต่อไหมค่ดคุณอ๋า ปอยคงไม่ค่ะ ยังเจ็บปวดอยู่ 555+

RE: 16/3/2020 - ตำลึง1 - 03-17-2020

Shy ฝันหลังหวยออก   
เมื่อวานเจ็บตัวหลายๆ  หวยที่คิดว่าจะซื้อ  น่าจะถูก สองตัวนะ 46 แต่ลบทิ้งไปสะหมดเลย Sad  พี่ใส่ชุดซาฟาลี อายุ 49 ยังงัยก็ต้องซื้อ 46 ทองคำคุณเธอเห็นแว๊บๆก็ตัด 46 ได้  แต่ฝันคุณเธอนี่ เน้นมาซื้อปืนตอนบ่ายโมง  จึงทำให้จบกันว่า 8 มา 100% ไม่มีแม้แต่หนวด  

มาๆฝันใหม่ๆ2 ฝันเหมือนเดิม

1. ว่าไปยืนคุยกับทหารที่ป้อมรักษาการณ์ที่ไหนสักกระแห่ง  อ๋าจะทำบัตรประชาชนใหม่  ก็เข้าไปติดกับทหารธุรการ  ทหารเขาก็บอกว่า  คุณอ๋ารูปถ่ายครับ  คุณอ๋าต้องเอารูปถ่ายมาเองจึงจะทำได้ครับ  อ๋าก็งง  อ้าวววววต้องเอารูปท่าย 1 นิ้วด้วยเหรอ  ใครจะรู้หล่ะนี่  อ๋าเดินออกมาด้วยความงงๆ  แล้วจะไปถ่ายรูปที่ไหนหล่ะนี่  

หมายเลขท้ายบัตร 758  วันหมดอายุที่ต้องทำใหม่  18 ก.พ.2566

2.  ใกล้ๆแจ้งฝันย้าวยาว  ว่า  อ๋าขับรถกระบะอ๋ามาที่โรงงาน  แล้วพบว่ามีพนักงานจากบริษัทแม่มาทำงานกันเต็มโรงงานเลย  มาติดตั้งเครื่องจักรติดตั้งเร็วมากๆ  อ๋าก็แอบบ่นในใจว่า  ดูมันทำๆๆๆๆๆน๋อ     ไล่พวกตรูออกหมดทั้งโรงงาน  แล้วเอาพวกมันมาทำแทนพื่อรักษาพวกมันไว้  บ่นๆด่าๆในใจ   เห้นลำเลียงหินลงจากภูเขาอย่างรวดเร็วโดยผ่านสายพานลำเลียงขนาดใหญ่  อ๋ายืนมองอย่างหน้าทึ่งว่า   ภูเขาลูกใหญ่ขนาดนั้นเขาทำสายพานลงมาจากยอดเขาทีเดียว  ทำให้รวดเร็วมากๆ  แล้วก็มองไปรอบๆ  ก็พบกับพนักงานของบริษัทแม่ยืนกันเต็มไปหมด  พวกระหว่างรองานเพราะปล่อยให้เครื่องจักรทำงานก็จับกลุ่มเล่นบาส  อ๋าเห็นแล้วก็ต้ัองร้องโว้ๆๆพวกมันทำไมสบายแถ่ะๆหล่ะนี่   แถมแต่ระคนเล่นบาสเก่งสะด้วยโดยสังเกตุจากลีลาพากวนๆแบบที่อ๋าชอบ  แล้วอ๋าก็เดินออกจากสถาที่แห่งนี้ ไปที่รถกระบะของอ๋าที่จอดไว้ด้านนอกบริษัท  มีรถอ๋าจอดเด่นอยู่คันเดียวเลย  อ๋าถอยกลับรถเพื่อจะวนออกจากลานจอด  แต่ด้วยสภาพลานจอดเป็นพื้นดินจึงเฉอะแฉ่ะไปหมดดินแดงเหนียวๆจะติดล้อเยอะเป็นพิเศษอ๋าก้แอบบ่นๆในใจอีกแหล่ะว่า  โอ้กลับบ้านไปต้องล้างรถอีกแล้ว  ล้างขนานใหญ่เลยหล่ะมั๊งนี่ ขับออกมาได้สักพัก  ก็พบว่ามีคุณเธอนั่งมาด้วย  แต่ครานี้ไม่ทราบว่ามันมาเป็นเก๋งซีวิคสีดำได้อย่างไร  รุ่นใหม่สะด้วยนะ อ๋าขับไปว่าจะไปเที่ยวจังหวัดไหนหล่ะไม่ทราบ  ในใจว่าเป็นภาคเหนือตอนล่างหรือเปล่า  ขับรถไปก็บอกกับคุณเธอว่า  นี่คุณน้อง  พี่อ๋าว่า  พี่อ๋าหลงหง๊ะ   คุณเธอก็บอกกับอ๋าว่า  พี่ๆประเทศไทยไม่หลงง่ายๆหรอกเดี๋ยวเปิดกลูเกิ้ลจับ จีพีเอสก็ไม่หลงแล้ว  แต่แปลกนะคุณเธอได้แต่พูดก็ไม่จับจีพีเอสเลย  อ๋าก็หลงอยู่นั่นหล่ะ  แล้วก็ขับรถลงไปในคลองน้ำ  รถที่ขับอยู่ก็ค่อยๆจม  ในใจก็คิดว่าเดี๋ยวก็หลุดตรงนี้นะ  แต่ยิ่งขับมันยิ่งลึกๆๆๆ  อ๋าก็บอกคุณเธอว่า  ตกลงว่าไปต่อไม่ได้แล้วหนะคุณน้องถอยก็ไม่ได้  จอดไว้ตรงนี้เพราะน้ำมันจะท้วมมิดหลังคาอยู่แล้ว  เดี๋ยวเราออกจากรถไปตามรถลากมาช่วยจะดีกว่า  ในฝันเหมือนไม่ตกใจมากมายอะไร  ก้เดินลุยน้ำออกมาเข้าไปในซอยของตัวเมืองว่าจะต้องไปตามหาคนมาช่วยดึงรถ   แต่ไม่ค่อยจะมีคนให้เห็นเลยหล่ะ  เห็นแต่คนแก่ๆนั่งจับกลุ่มกันไม่กี่คน  พออ๋ากับคุณเธอเดินเข้าไปจะขอถามเพื่อหาคนมาช่วยเมื่อเดินเข้าไปใกล้ๆ  คนเหล่านั้นก็ไม่รู้หายไปไหนละสายตาเพียบเดียว เพียบเดียวเป็นหายสินะ  อ๋าก็บอกกับคุณเธอว่างัันเราไปเดินฝั่งทางโน้นจะดีกว่านะเพราะม้ันเป็นตลาด  คุณเธอก็เห็นด้วย   เมื่อเดินย้อนกลับมาทางเดิมเพื่อจะข้ามสะพานไปอีกฟากของเมืองก็พบเหรียณแปลกๆ  ทีแรกก็คิดว่าเป็นเงินเหรียญ 10 บาท  เมื่อเอามือปัดขี้ดินออกก้เป็นเหรียญพระ อีกฝั่งเป็นรูป พระเจ้าตาก คุณเธอก็บอกกับอ๋าว่า  นั่นเป็นเหรียญ...อะไรจำไม่ได้ที่คุณเธอบอกกับอ๋าในฝัน   พี่อ๋า  เขาหากันนะค่ะ  เหรียญนึงเป็นหลักล้านยังไม่อยากจะปล่อยเลย  ทำให้อ๋าสะดุดทันที  อ้าวนั่นก็มีอีกนะคุณน้อง  อ๋าก็เก้บๆๆ  มีหลายๆเหรียญ  พร้อมกับมองสถานที่แห่งนั้น  ก็พบว่ามีพระสงฆ์นั่งมองอ๋าหลายรูปเลยหล่ะ และตามพื้นวัดกำแพงวัดก็พบกับเหรียญอีกมากมายเหมือนจะเป็นเหรียญทองคำองค์เล็กๆ ทำด้วยทองคำแท้  เยอะมากวางไว้ตามพื้นให้ผู้มาเช่าและบริจาค  พระสงฆ์ท่านส่งยิ้มให้อ๋า  ทำให้อ๋าเขิน  โว้เหมือนเรามาโขมยเลยนะนี่  อ๋าเก็บใส่กำมือไปน่าจะ 4-5 เหรียญนะเป็นเหรียญเก่าๆไม่เหมือนในวัดที่เห็นนั่น  แล้วก็ส่งให้คุณเธอ  คุณเธอก็พูดว่าพี่อ๋าค๊ะ  คุ้มแล้วหล่ะนี่เหรียญพวกนี้หายากมากๆนะค๊ะ   แล้วก็เดินมาบนสะพานก็กลายเป็นว่า  มีพ่ออ๋าที่เสียไปแล้วมาเดินอยู่ด้วย  ท่านเดินอยู่ด้านหลังอ๋า  ในฝันอ๋าก็ไม่ได้แปลกใจก็เฉยๆนะ  เดินกันอยู่บนสะพาน 3 คน  พร้อมกับมองดูสิ่งก่อสร้างขนาดใหญ่แต่ยังไม่เสร็จ ร้อยเปอร์เซ้นท์  ดูจะเป็นวัดแต่อ๋าเข้าใจว่าเป็นมหาวิทยาลัยสงฆ์นะใหญ่โตมากๆ  พ่ออ๋ายืนมองแล้วก็ส่งยิ้มเหมือนท่านมีความสุข  อ๋าก็คิดในใจว่า  แค่วัดแห่งนี้ก็ทำให้จังหวัดนี้รวยเลยนะเพราะต้องมีนักท่องเที่ยวเข้ามาเที่ยวชมกันเยอะแน่ๆเลย  ใหญ่มากสะจนจะติดเมฆถ้าสร้างเสร็จเมื่อไรเดี๋ยวอ๋าจะกลับมาที่นี่อีกสักครั้ง   แล้วอ๋ากับคุณเธอก็มองลงไปที่ใต้สะพานอีกครั้งนึงแต่เป็นฝั่งที่รถอ๋าจอดจมอยู่นั่นหล่ะ  ก็พบว่าเห็นเงาๆรถอีกนับสิบคันมาจมต่อจากรถอ๋าอีก  แต่ก็มีบางคันเห็นเจ้าของกำลังเอาขึ้นจากน้ำได้  โห่ร้องดีใจว่าเอารถขึ้นได้  อ๋าก็หันมามองคุณเธอว่า เดี๋ยวคุณน้องรอบนนี้นะพี่อ๋าจะไปจ้างเจ้าสองคนที่มันเอารถขึ้นได้นั่นหล่ะ  ว่าจะเอาเท่าไรจ้างให้เอารถเราขึ้นจากน้ำ  อ๋าหันหลังกำลังจะเดินไป  ตื่นสะก่อน Big Grin ฝันสนุกอยากนอนให้ฝันต่อว่าจะเป็นอย่างไรสินะ

เด่น  เลขที่โรงงาน 48  แต่ฝันเกี่ยวกับสิ่งก่อสร้างใหญ่โตมักจะเป็น 9  ชอบออก 59 79 มีรถเข้ามาเกี่ยวข้อง  49 สวยมากๆ  ฝันเห็นพ่ออ๋าทีไรหวยออกอายุท่านหรือไม่ก็ พ.ศ.เกิดท่านทุกที  ท่านอายุตอนเสียเมื่อปีทีแล้ว 86 ท่านเกิด 2476

8 อีกรอบวันนี้  ชอบสีแดงครับ

Big Grin นิเคอิรอบเช้า 23678  รูดดดดดด   ตัวละ 5 บาท  นั่งยิ้มแต่เช้า ออก 34

RE: 16/3/2020 - pumpkin25 - 03-17-2020

เจ็บปวดๆๆๆ บังอาจไปออกลาวได้

RE: 16/3/2020 - พารวย 6 - 03-17-2020

ฝันคุณเธอไปออกลาว 88 
คิดว่าคุณอ๋าคงถูก 49/46
เดี๋ยวกลับมาอ่านค่ะ  Smile

RE: 16/3/2020 - ตำลึง1 - 03-17-2020

Sad   8 ไปอยู่ลาวแล้วเหรอ   โว้  อ๋าเป็นคนไทย

Angel  แม้ถ้าซื้อจีนก็ถูกนะนี่ ออก 60  เสียดาย  ไม่เป็นไรวันนี้ขอถอนเงินก่อนแต่เช้า 400 บาท  เย็นๆค่อยเข้ามาใหม่ครับ 

***น้องพารวย  พี่อ๋าไม่ถูกหวยจ้า  คุณเธอก็ไม่ถูก   ยอดคนถูกน้อยมากเลขลอย 4 ลอย 6  รวมๆ 5000 บาท เลข 2 ตัว 230 บาท โต๊ด 200 บาท สามตัวและ 77ไม่มีใครถูกจั๊กกระคน เจ้ามือยิ้มแฉ่งๆ กำไรเพียบ

RE: 16/3/2020 - Mommii - 03-17-2020

เพื่อนได้มาค่ะ 46 เมื่อวานตัวเดียวเลยไม่ต้องกลับ แต่เพื่อนเพิ่งบอกตอนหวยออก ถ้าบอกก่อนหวยออกจะได้หาซื้อกับเจ้าที่ไม่อั้น เดี๋ยวงวดหน้าจะถามเพื่อนมาให้นะค่ะว่าได้เลขเด็ดอะไร  Angel

วันนี้ฝันเยอะมากค่ะ แต่คิดว่าน่าจะมี 4
ฝันว่าซื้อแอร์มาใหม่แล้วเปิดแอร์
ฝันว่าแม่ให้เงินเอามาซื้อลอตเตอรี่ไปขาย แต่ซื้อไม่หมด ซื้อลอตเตอรี่แค่ครึ่งเดียว แล้วเก็บเงินที่เหลือไว้ 
เงินเปนปึกๆ ลอตเตอรี่เปนปึกๆ
ฝันเหนพัดลม

พัดลม 0 สวัสดีจ้าน้องออย   เย็นนี้ถูกฮานอยกันนะครับ

RE: 16/3/2020 - ฝันดี - 03-17-2020

รถกระบะกับเก็งซีวิคในฝันใช่คันที่ใช้อยู่จริงมั้ยคะคุณอ๋าอยากได้เลขทะเบียนด้วยคะอิอิ Big Grin

RE: 16/3/2020 - tumtum6395 - 03-17-2020

ฝันได้เก็บเหรียญพระ น่าจะมี 8 มั้ยค่ะ คุณอ๋า ขอบคุณค่ะ