ชมรมหวยบนดินแห่งประเทศไทย
16/3/2020 - รุ่นเครื่องปริ้น

+- ชมรมหวยบนดินแห่งประเทศไทย (https://www.huaybondin.net)
+-- บอร์ด: สาระและความบันเทิง (https://www.huaybondin.net/forum-6.html)
+--- บอร์ด: ห้องดูดวงและทำนายฝัน (https://www.huaybondin.net/forum-14.html)
+--- กระทู้: 16/3/2020 (/thread-994651.html)

หน้า: 1 2 3 4 5 6

RE: 16/3/2020 - กะปอม - 03-24-2020

(03-24-2020, 08:11 AM)Mommii เขียน:  ปอยยังไม่ได้นอนเลยค่ะคุณอ๋า กำลังจะนอน เดี๋ยวถ้าฝันจะมาเล่านะค่ะ ช่วงนี้ฝันเหนแต่ดารา   Big Grin
Shy เห็นนนนนนอนแต่ตอนกลางวัน

RE: 16/3/2020 - Mommii - 03-24-2020

ติดนอนตอนเช้าค่ะคุณอ๋า ไม่ดีเลย วันนี้ไม่ฝันเลยค่ะ เสียดายจัง ฝันปอยส่วนใหญ่ชอบเข้าฮานอย vip ค่ะ ตั้งแต่ฝันเห็นดาราเข้าแต่ vip

RE: 16/3/2020 - ดวงดาว1 - 03-24-2020

ลืมเลขประชาชนคุณอ๋าเลข 758 ออกนอย. 578 อุตส่าห์จดไว้ยังลืมอีก น่าเสียดายค่ะ

RE: 16/3/2020 - กะปอม - 03-25-2020

(03-24-2020, 09:32 PM)ดวงดาว1 เขียน:  ลืมเลขประชาชนคุณอ๋าเลข 758 ออกนอย. 578 อุตส่าห์จดไว้ยังลืมอีก น่าเสียดายค่ะ
Shy เมื่อวานอ๋าถูกฮานอยครับ  แต่ถูกรูดครับ   45678   ใจมั่นใจว่าจะมี 4 ครับ  เน้น 46 47 49 ครับ  แต่ไม่เป็นไรครับ  ได้กำไรนิดๆหน่อยๆครับ  ร้อยกว่าบาท  ก็โอเคแล้วหล่ะครับ

Rolleyes วันนี้ฝันๆ   ครับ   อ๋าฝันว่าอ๋าแต่งชุดนักเรียนมัธยมครับ   แล้วก็ยืนหวีผมตัวเอง  หวีนานมากๆครับ  แต่แปลกตรงที่พี่ชายอ๋าก็มาแต่งชุดนักเรียนมัธยมเหมือนกัน  อยู่ ม.ปลายทั้งคู่ครับ   พี่ชายเกิด 2510 อายุ 53 ปีแล้ว  แปลกนะครับ  เพราะพี่ชายกับอ๋า  อายุห่างกันเยอะครับ  แต่มาเรียนไล่ๆกัน และพี่ชายเรียนสายอาชีพคือ ปวช.ถ้าเที่ยบกับ ม.ปลายครับ ในฝันเมื่อแต่งชุดนักเรียนเสร็จก็คิดแต่ว่าจะต้องรีบไปสอบๆ วิชาอะไรไม่ทราบ  แต่ก็เป็นห่วงพี่ชายอ๋านะ  เหมือนพะว้าพะวังอย่างไรบอกไม่ถูก  ว่าพี่ชายจะทำข้อสอบไม่ได้   ***ในฝันยังย้อนถึงสมัยก่อน  เพราะทราบมาว่าพี่ชายเก่งคณิตศาสตร์มากๆแล้วทำไมไปเรียนสายอาชีพหว่า***

วันนี้เมื่อเล่าเกี่ยวกับ  สมัยเรียน ม.ปลาย  เล่าเรื่องจริงในชีวิตที่เมื่อคิดๆแล้วก็ขำๆ  ว่ามันคือประสบการณ์ครั้งหนึ่งว่ามันเกิดขึ้นแล้วสำหรับนายอ๋า
คือก่อนจบ ม.6 ก็นั่งทำข้อสอบเทอมสุดท้ายหล่ะ  ด้วยที่อ๋าเป็นคนหัวไม่ค่อยดีก็กลัวติด 0 โดยเฉพาะภาษาอังกฤษ  อ๋าก็ต้องทำการทุจริตในห้องสอบหล่ะ ด้วยอาศัยเพื่อนคนหนึ่งเป็นหนุ่มหรือผู้หญิงหล่ะไม่ทราบ(ตุ๊ด)เพื่อนคนนี้เก่งภาษาอย่างมากๆแต่เพื่อนเขาไม่ชอบชีวะวิทยา  ก้ต้องเปลี่ยนกันหล่ะเพราะอ๋าพอได้ว่าไม่แพ้ใครในโลกใบนี้(คิดไปเอง) อ้าเพื่อน  อ๋าส่งๆๆๆๆโพลยให้ตลอดทุกๆ 20 ข้อจนครบ 100 ข้อเรียบร้อย  พอถึงคราอ๋าบ้าง  ภาษาอังกฤษมาพาให้ปวดหัวปวดท้องคลื่นไส้เหมือนคนแพ้ท้่องจนคิดว่าตัวเองจะตายไปจากโลกอันแสนสวยและน่าเรียนรู้แห่งนี้   เพื่อนอ๋าก็ส่งๆย้อนกลับๆมา เหมือนกัน ทีละ 20 ข้อ  จำได้ว่าได้กลับมาแค่สองครั้งคือ 40 ข้ออีก 60 มันไม่ให้เฉยยย Angry  โฮ้เพื่อนฉาน  อ๋าแอบอุทานในใจว่าเสียรู้สะแล้วเรา   ก็ไม่เป็นไร  ได้มา 40 ข้อ ถูก 30 ข้อ ที่เหลือๆก็เดาๆเอา  บวกกับคะแนนเก็บคงได้บ้างหล่ะเกรด 1 แค่ผ่านพอ  อะไรมันจะนั๊กหนาเหน๊าะชีวิต  คงไม่ตายหลอก  โอ้ยคิดไปต่างๆนาๆ   พอเมื่อถึงวิชาเคมี  อ๋าก็นั่งทำด้วยความตั้งใจเพราะเป็นวิชาที่ไม่ขี้เหล่สำหรับอ๋าสักเท่าไร   วิชานี้กลางๆนะ น่าจะได้ซักเกรด 2 คิดๆไป ทำๆ แล้วก็นั่งแอบยิ้มๆ เชิงติดขำๆว่าน่าจะเอาตัวรอดได้แล้วหล่ะ 20 ข้อแรกพอทำได้ พอทำได้  สักพักก็ได้ยินเสียงเบาๆมาว่า  อ๋าาาาาขอบ้างสิ  ช่วยเราบ้างนะ  เมื่ออ๋าได้ยิน  ก็ต้องยิ้ม  แล้วก็คิดในใจว่า  มึงเน๊าะๆทำกรูได้ กรูให้มึง 100 ข้อ มึงให้กรูกลับ 40 ข้อแม่งเอ้ย  คิดอะไรในใจเยอะๆแบบไม่ค่อยดี  แต่ก็เขียนให้นะ พอส่งไปปึ๊บอาจารย์คุมสอบก็ปรากฎกลายทันที  นั่นแน่ทำอะไรกันจับได้แล้ว  เสียงนี้เป็นเสียงที่ไม่อยากจะได้ยินเลยให้ตายสิ  ตายสิบครั้ง ร้อยครั้งพันครั้ง  ชีวิตของอ๋าจะจบลงแค่นี้เหรอ โฮ้  เลข 0 คิด  ต้องตามแก้เหรอ  เอาหล่ะเมื่ออาจารย์พูดขึ้นมาอีกครั้งว่า  นายอ๋าครูว่าอ๋าย้ายที่นั่งเถอะ  คนขี้ลอกข้อสอบคนอื่น  ไม่ลอกเขาก็ให้เขาลอก   ไปเลยยกโต๊ะยกเก้าอี้ไปที่ทางขึ้นลงบันไดแล้วก็นั่งทำข้อสอบคนเดียวตรงนั้น  เมื่ออ๋าได้ยินคำสั่งนี้  ก็ทำให้หายใจโล่งๆ หายใจโล่งงงงง  โอ้ยพระเจ้านึกว่าจะโดนปรับตกหรือกาหัวกระดาษหักเจ้า 20 ข้อแรกนั่น   สุดท้ายอ๋าก็ไปนั่งทำข้อสอบคนเดียวตรงทางขึ้นลงบันไดของชั้นสอง  ตึกนี้จะมี 4 ชั้น  แล้วอ๋าเป็นคนทำข้อสอบช้าด้วยสิ นักเรียนต่างห้องเดินขึ้นเดินลง  เห็นอ๋านั่งอยู่ก็แอบหัวเราะกะสิ กะสิ  กันยกใหญ่  สรุปวิชาเคมีอ๋าได้เกรด 3 และเป็นวิชาที่อ๋าสอบเข้าเรียนต่อในรั้วมหาวิทยาลัย  และใช้ประกอบอาชีพทำมาหากินจนถึงทุกวันนี้   Shy

วิชานี้  มันเป็นแรงพักและแรงดันๆๆๆๆๆให้ชีวิตอ๋าได้เข้ามาสัมผัสกับเพื่อนใหม่ๆ  และประสบการณ์ใหม่ๆที่ชวนให้ขำกันอีกยกใหญ่  โดยเฉพาะเรืองของการทดลองในห้องปฎิบัติการเคมี  ใครอยากฟังขอเสียง  รับรองสนุกชวนให้ตื่นเต้น  วิ่งหนีไฟกันชุลมุน  นึกถึงทีไรหัวเราะจนน้ำตาจะไหลทุกที  โดยเฉพาะเพื่อนสาวคนก่อเหตุสวยน่ารักด้วยนะ  เหมือนหนวดของเพื่อนสาวคนนี้จะไหม้เล็กน้อย Big Grin

RE: 16/3/2020 - pumpkin25 - 03-25-2020

สวัสดีค่ะ คุณพี่พริกป่น เป็นยังไงกันบ้างค่ะ โควิท-19 ส่วนน้องบริษัทยังไม่สั่งปิดนะค่ะ ทำงานยาวๆๆๆ
รักษาสุขภาพกันด้วยนะค่ะ

ว่ามาต่อความฝัน ฝันเมื่อคืนค่ะ ฝันว่าเห็นคนใส่สร้อยข้อมือทองมีขนฟูๆ เราก็อยากใส่บ้าง อยู่ดีๆ เห็นคุณสามีเอาสร้อยข้อมือ มาวางเรียงให้ 3 เส้น 1.เป็นแบบฟูๆเหมือนที่เราเห็นตนใส่ 2.สร้อยข้อมือลายแบบที่
เรามี 3.จำลายไม่ได้ เราดันไม่เอาแบบฟูๆแหละ เลือกเอาลายทองแบบที่เรามีมาใส่ที่ข้อมือขวา

อีกฝัน ฝันเห็นปู่ที่เสียไปแล้ว ท่านมานอนเหมือนพระพุทธรูปปางนอนอ่ะค่ะ ห่มจีวรแล้วนอนเหมือนมาก แล้วก็เหมือนจะเอาของเหมือนพานพุ่มจะเข้าไปสักการะ

RE: 16/3/2020 - กะปอม - 03-25-2020

(03-25-2020, 10:14 AM)pumpkin25 เขียน:  สวัสดีค่ะ คุณพี่พริกป่น เป็นยังไงกันบ้างค่ะ โควิท-19 ส่วนน้องบริษัทยังไม่สั่งปิดนะค่ะ ทำงานยาวๆๆๆ

ว่ามาต่อความฝัน ฝันเมื่อคืนค่ะ ฝันว่าเห็นคนใส่สร้อยข้อมือทองมีขนฟูๆ เราก็อยากใส่บ้าง อยู่ดีๆ เห็นคุณสามีเอาสร้อยข้อมือ มาวางเรียงให้ 3 เส้น 1.เป็นแบบฟูๆเหมือนที่เราเห็นตนใส่ 2.สร้อยข้อมือลายแบบที่
เรามี 3.จำลายไม่ได้ เราดันไม่เอาแบบฟูๆแหละ เลือกเอาลายทองแบบที่เรามีมาใส่ที่ข้อมือขวา

อีกฝัน ฝันเห็นปู่ที่เสียไปแล้ว ท่านมานอนเหมือนพระพุทธรูปปางนอนอ่ะค่ะ ห่มจีวรแล้วนอนเหมือนมาก แล้วก็เหมือนจะเอาของเหมือนพานพุ่มจะเข้าไปสักการะ
สร้อยข้อมือ  แสดงว่ามี 2 ครับ  3 เส้นเฉยๆนะ  อ๋าจะตีแค่คำว่าสร้อยครับ  เด่นเคยฝันออกบ่อยๆ 24 46 ครับ คุณ pumpkin

ตามหนังสือก็คือ 22 02 228 203 308  น่าจับตามองก็คงจะเป็น 02 03

ฝันที่สอง  อ๋าขอทราบ พศ.เกิดบ้างนะครับ  ตายหลายปีแล้ว  ก็คงต้อง พศ.เกิดนี่หล่ะเป็นหลักครับ อ่านฝันนี้แล้วทำให้นึกถึงเรื่องจริงอยู่เรื่องหนึ่งสมัยอยู่กรมทหารครับคุณ pumpkin  

****ขอบอกว่า  อ๋าพิมพ์เสร็จก่อนแล้วนะครับ  แต่กำลังจะส่งข้อความแล้วไฟดับ  ล้างข้อมูลที่พิมพ์เสร็จพร้อมส่ง ต้องมานั่งพิมพ์ใหม่ครับ  ไม่รู้บังเอิญหรือเปล่า

คือสมัยที่อ๋ายังเป็นวัยรุ่นๆ  ก็ ม.4 มั๊ง มี ทหารยศ รอ. ทานทุจริตในหน้าที่  แล้วโดนจับได้  ก็ยิงตัวตาย  แล้วกองพิสูจน์หลักฐานก็เข้ามาที่บ้านพักที่ยิงตัวตายนั่นหล่ะ  ก็ถ่ายภาพเก็บหลักฐานต่างๆนาๆ   มีภาพหนึ่งก็ตรงผนังที่เกิดเหตุให้ต้องขนลุกขนชันขึ้น  เพราะเป็นภาพ รอ.ท่านนี้นอนอยู่ที่ผนังห้อง  โดยที่ท่านนอนอยู่ที่ฐานพระประจำจังหวัดครับ  (ตะกี๊ ไฟดับทันที  อ๋าพิมพ์ใหม่ครับ  ข้อความนี้)

Rolleyes  เช้านี้สดใสจริงๆนะครับ   นิเคอิ  จีน  เข้าหมดเลย  เมื่อวานอ๋าก็เล่น นิเคอิ จีน ฮั่งเส็ง รอบเช้าบ่ายก็เข้าหมดครับ 6 รอบ  มานอนหลับ ตื่นมารูดฮานอย ก็เข้า  เมื่อวานจึงนั่งยิ้มได้ทั้งวัน

RE: 16/3/2020 - pumpkin25 - 03-25-2020

(03-25-2020, 10:32 AM)กะปอม เขียน:  
(03-25-2020, 10:14 AM)pumpkin25 เขียน:  สวัสดีค่ะ คุณพี่พริกป่น เป็นยังไงกันบ้างค่ะ โควิท-19 ส่วนน้องบริษัทยังไม่สั่งปิดนะค่ะ ทำงานยาวๆๆๆ

สร้อยข้อมือ  แสดงว่ามี 2 ครับ  3 เส้นเฉยๆนะ  อ๋าจะตีแค่คำว่าสร้อยครับ  เด่นเคยฝันออกบ่อยๆ 24 46 ครับ คุณ pumpkin

ตามหนังสือก็คือ 22 02 228 203 308  น่าจับตามองก็คงจะเป็น 02 03

ฝันที่สอง  อ๋าขอทราบ พศ.เกิดบ้างนะครับ  ตายหลายปีแล้ว  ก็คงต้อง พศ.เกิดนี่หล่ะเป็นหลักครับ อ่านฝันนี้แล้วทำให้นึกถึงเรื่องจริงอยู่เรื่องหนึ่งสมัยอยู่กรมทหารครับคุณ pumpkin  

****ขอบอกว่า  อ๋าพิมพ์เสร็จก่อนแล้วนะครับ  แต่กำลังจะส่งข้อความแล้วไฟดับ  ล้างข้อมูลที่พิมพ์เสร็จพร้อมส่ง ต้องมานั่งพิมพ์ใหม่ครับ  ไม่รู้บังเอิญหรือเปล่า

คือสมัยที่อ๋ายังเป็นวัยรุ่นๆ  ก็ ม.4 มั๊ง มี ทหารยศ รอ. ทานทุจริตในหน้าที่  แล้วโดนจับได้  ก็ยิงตัวตาย  แล้วกองพิสูจน์หลักฐานก็เข้ามาที่บ้านพักที่ยิงตัวตายนั่นหล่ะ  ก็ถ่ายภาพเก็บหลักฐานต่างๆนาๆ   มีภาพหนึ่งก็ตรงผนังที่เกิดเหตุให้ต้องขนลุกขนชันขึ้น  เพราะเป็นภาพ รอ.ท่านนี้นอนอยู่ที่ผนังห้อง  โดยที่ท่านนอนอยู่ที่ฐานพระประจำจังหวัดครับ  (ตะกี๊ ไฟดับทันที  อ๋าพิมพ์ใหม่ครับ  ข้อความนี้)

Rolleyes  เช้านี้สดใสจริงๆนะครับ   นิเคอิ  จีน  เข้าหมดเลย  เมื่อวานอ๋าก็เล่น นิเคอิ จีน ฮั่งเส็ง รอบเช้าบ่ายก็เข้าหมดครับ 6 รอบ  มานอนหลับ ตื่นมารูดฮานอย ก็เข้า  เมื่อวานจึงนั่งยิ้มได้ทั้งวัน
ฝัน 2 นะค่ะ ที่ปู่เสีย พึ่งเสียเมื่อต้นปีค่ะ อายุ 90 เสีย 2563

RE: 16/3/2020 - Mommii - 03-25-2020

วันนี้ฝันเยอะแยะเลยค่ะ แต่เลือกฝันที่พอจำได้เอานะค่ะ 
ฝันว่ามีคนถอดสร้อยคอทองให้ปอย เหมือนกับว่าเค้าฝากไว้ สร้อยคอสวยมากๆเลยค่ะ แล้วมันใหญ่มากๆด้วยค่ะ
ฝันเหมือนจะฝันเหนดาราค่ะ จำชื่อเค้าไม่ได้ดาราช่อง 3

Rolleyes น้องปอยจ๊ะ  งั้นเรามาเล่นเลข 0 กันดีกว่านอยเย็นนี้  90   Tongue    ตะกี๊ ไปจีน  ออก 08  ไชโยกันยกใหญ่   จะนอนแล้วเหมือนกันครับ  นั่งเฝ้าหน้าจอคอมมาทั้งวัน  ดูหนังบ้าง  เล่นหวยหุ้นบ้าง  ได้มาทั้งวันมาเสียนิดหน่อย หุ้นไทยเที่ยงนี่หล่ะไม่เคยเล่นหุ่นไทย    ไม่เป็นไร  ได้จีนคืนมาแบบทบต้นทบดอกเลยหล่ะ  08  กำไรวันนี้รวมแล้ว 828 บาท  พอได้อยู่เน๊าะ   Big Grin   บายขอตัวเปิดแอร์เย็นๆนอนสักสองชั่วโมง  เดี๋ยวเย็นนี้เรามาลุ้น ฮานอยต่อครับ

RE: 16/3/2020 - Mommii - 03-25-2020

จัดค่ะคุณอ๋า

สรุป หวยรัฐบาลเลื่อนออกวันที่ 2 พค. 2563
งั้นเราก็เล่นหวยรายวันกันไปก่อนนะค่ะ  Big Grin

RE: 16/3/2020 - ฝันดี - 03-25-2020

(03-25-2020, 04:54 PM)Mommii เขียน:  จัดค่ะคุณอ๋า

สรุป หวยรัฐบาลเลื่อนออกวันที่ 2 พค. 2563
งั้นเราก็เล่นหวยรายวันกันไปก่อนนะค่ะ
เดียวนี้ฝันเมื่อไหร่ก็ซื้อเลยคะ ไม่รอว่าจะเป็นหวยอะไรฮะๆๆๆ

Tongue ถูกรูดจ้า   90  รูดก่อนชาวบ้านชาวช่องเมื่อเช้า

90246

(03-25-2020, 06:15 PM)ฝันดี เขียน:  
(03-25-2020, 04:54 PM)Mommii เขียน:  จัดค่ะคุณอ๋า

งั้นเราก็เล่นหวยรายวันกันไปก่อนนะค่ะ
เดียวนี้ฝันเมื่อไหร่ก็ซื้อเลยคะ ไม่รอว่าจะเป็นหวยอะไรฮะๆๆๆ
จริงค่ะ ฝันเสร็จก็ซื้อเลยค่ะ  Smile

(03-25-2020, 06:38 PM)กะปอม เขียน:  Tongue ถูกรูดจ้า   90  รูดก่อนชาวบ้านชาวช่องเมื่อเช้า

90246
ได้ทุกวันเลยนะค่ะ ช่วงนี้ฮานอยปอยไม่ค่อยเล่นค่ะ จะไป vip มากกว่า แต่ช่วงนี้ไม่ค่อยเล่นหวยค่ะ ไปเล่นสลอต ได้กำไรวันละ 100-200 ค่ะ วันก่อนแฟนปอยเล่นได้กำไร 5000+ บาท ช้วงนี้ต้องเอาทุกอย่างที่หารายได้เพิ่มค่ะ  Big Grin

RE: 16/3/2020 - กะปอม - 03-26-2020

Rolleyes เมื่อคืน   ฝันอย่างแจ่ม  เหมือนงวดนี้จะมีเลข 4 ครับ  ฝันขับรถเก๋ง  ในฝันอ๋าซื้อรถเก๋งฮอนด้าแอคคอร์ดสีดำ  เรื่องจริงอ๋าไม่มีครับ  ในฝันเหมือนอ๋าจะมีรถกระบะอีกคันด้วยนะสีดำเป็นอีซูซุ  อันนี้อ๋าก้ไม่มี  อ๋ามาเจอเพื่อนเก่าสมัย ม.ปลาย  เพื่อนก็เดินมาเปิดรถดูแล้วก็ร้องโฮ้  เพื่อนอ๋า  รถสวยมากๆเลยครับ
โดยเฉพาะภายในรถ   อ๋าก้ยิ้มๆ   แล้วอ๋าก็ไปที่ไหนก็ไม่รู้หล่ะโดยจอดรถไว้ทีมหาวิทยาลัย  แล้วมาเจอกับคุณเธอ  อ๋าก็บอกคุณเธอว่าจะไปเรียนหนังสือ  คุณเธอก็ไม่พูดอะไร  แต่ในใจอ๋ากับคิดว่า  คุณเธอคงดุแน่ๆเลย  ว่ารถป้ายแดงเพิ่งซื้อทำไมไม่ขับแต่มาพักที่โรงแรม  แล้วค่อยนั่งรถทัวร์ไปเอารถ  แต่อ๋าก็บอกกับคุณเธอนะว่า  รถไม่หายไปไหนหรอก  อ๋าคุยกับคุณเธออยู่ที่โรงแรมไหนสักแห่ง  เดี๋ยวไปเรียนเสร็จก็จะขับรถมารับคุณเธอกับบ้าน  ในใจก็คิดว่า  อ๋ามีรถใหม่สองคันทำไมเลือกซื้อสีดำนะ  แปลกๆว่าตัวเองทำไมเลือกซื้อรถสีดำทั้งคู่เลย  อ๋าเป็นคนไม่ชอบสีดำ  รถที่บ้านจะเป็นสีบรอนซ์เงิน หรือ สีเงินวาวๆให้แสบตา  เพราะดูแลง่าย ส่วนของคุณเธอจะสีขาวมุขก็ยังจะมาเปลี่ยนรถเป็นสีบรอนเงินให้วาวๆแสบตาเหมือนกับอ๋าเลยนะ  แต่ทำไมอ๋ามาซื้อสีดำ  ตื่นมาก็คิดว่าฝันดี ฝันดี  เลข 4  46 47 48 49 

RE: 16/3/2020 - anita* - 03-26-2020

สวัสดีคุณอ๋า นานๆจะฝันที 

ฝันว่าเจ้านายถูกตำรวจจับค่ะ 

เกิด2516  46 ย่าง 47

เลขตรงกับคุณอ๋าเลย  Big Grin

RE: 16/3/2020 - Mommii - 03-26-2020

วันนี้ฝันเหนน้องอลันลูกคุณโอปอค่ะ และฝันเหนดาราอีก 2 คน ตอนตื่นจากฝันอ่ะจำได้ แต่ตอนนี้จำไม่ได้อ่ะค่ะ
น้องอลันเกิด 28/9/2558 อายุ 4 ย่าง 5 ขวบ

RE: 16/3/2020 - Mommii - 03-26-2020

วันนี้มีใบสั่งมาที่บ้าน ขับรถเร็วเกินกำหนด เผื่อรถให้โชคนะค่ะ ทะเบียนรถ 8492

RE: 16/3/2020 - กะปอม - 03-26-2020

(03-26-2020, 03:20 PM)Mommii เขียน:  วันนี้มีใบสั่งมาที่บ้าน ขับรถเร็วเกินกำหนด เผื่อรถให้โชคนะค่ะ ทะเบียนรถ 8492
Shy ลองดู  ทุกขลาภก็ได้ครับ

(03-26-2020, 10:09 AM)anita* เขียน:  สวัสดีคุณอ๋า นานๆจะฝันที 

ฝันว่าเจ้านายถูกตำรวจจับค่ะ 

เกิด2516  46 ย่าง 47

เลขตรงกับคุณอ๋าเลย  Big Grin
Confused ฝันแบบนี้แม่นนะครับ   เติม 7 ไปหลักร้อยด้วยนะครับ   ซื้อแล้วครับ  ซื้อแต่เช้าครับ

(03-21-2020, 08:44 AM)กะปอม เขียน:  
(03-19-2020, 11:48 AM)ตำลึง1 เขียน:  
(03-18-2020, 01:06 PM)pumpkin25 เขียน:  ฝันเมื่อคืน ฝันว่าขึ้นนั่งท้ายกระบะรถของใครก็ไม่รู้ ขับอย่างเร็ว เราบอกให้จอดเค้าก็ไม่จอด เราก็กดเหมือนกระดิ่งอ่ะ กดกริ่งๆๆๆ กดก็ไม่จอด ตัดกลับมาใครก็ไม่รู้ ไม่รู้จักเป็นผู้ชาย มาขอกุญแจรถจากเรา บอกขอกุญแจรถ ทบ.1212 เราก็ยื่นให้กุญแจให้เค้า แต่ที่บ้านไม่มีนะค่ะ รถเลขนี้
เมื่อวานแว๊ะเข้ามาอ่านแว๊บนึงจ้า   แต่กำลังวุ่นกับลูกค้า  ก็ว่าจะเข้ามาอ่านแล้วก็ลืมไปเลย
ต้องตามอีกวันนะครับแต่น่าจะเป็นหวยลาวนะครับ   ลองตามดูครับ

Rolleyes เมื่อวานคุณเธอมาเล่าฝันให้ฟัง  หลังจากกลับมาจากที่ทำงาน ก็ประมาณ 3 ทุ่มได้  เสียดายมากๆ   8  ร้อยเปอร์เซ็นเลยฝันแบบคุณเธอ  มันก็ผ่านไปแล้วเน๊าะ

เมื่อเช้าคุณเธอจึงเล่าฝันให้ฟังแต่เช้า   ว่าทำไมฝันเห็นคนไข้ของคุณเธอนะ  คนไข้คนนี้เสียไป 2 ปีแล้ว  เป็นมะเร็งที่โคลนลิ้นแล้วยังมาเป็นโรคเอดส์อีก  เป็นคนไข้ที่ให้ความเคารพเชื่อฟังคุณเธออย่างมาก   ฝันเห็นเฉยเลยว่ามายืนคุยด้วยครับ   ฝันแจ่มมากๆ  ก็เลยให้คุณเธอไปดูประวัติย้อนหลังเรื่องอายุมาให้  เย็นๆคนรู้หล่ะ   หรือจะเป็นเลขเก่าอีกเน๊าะ

อ๋าก็ฝันนะ  ฝันคล้ายๆเรื่องเดิม  คือไปนั่งทำงานในบริษัทเก่า  แต่เปลี่ยนมาเป็นเพื่อนๆพนักงานที่เคยทำงานร่วมกัน  ไม่ใช่เป็นของบริษัทแม่  ในฝันว่าหมดเวลาทำงานแล้วจะต้องกลับบ้าน แต่ทุกคนขับรถยนต์มาจอดแล้วแสกนบัตรกลับเลย   เหลืออ๋ากับเพื่อนไม่กี่คนว่าจะขอติดรถคนอื่นกลับด้วย  แต่มาเจอลูกพี่เก่า เก่าตั้งแต่สมัยเริ่มแรกทำงาน  จะ 20 ปีแล้วมั๊งคนนี้   ลูกพี่สาวโสดคนนี้ปัจจุบันก็ยังโสด  อ๋าเคยยืมเงินมา 1000 บาท  เรื่องจริงสมัยไปเรียนราชภัฏภาคเสาร์-อาทิตย์ อิอิ ไปเรียนเผื่อจะได้มีแฟน แต่ผิดหวังจังนะสมัยนั้นไม่มีใครมอง ในฝันก็เห็นแกเดินลงจากรถยนต์คันหนึ่งเหมือนจะมาแสกนบัตรด้วยเหมือนกัน  อ๋าจึงทักทาย  แต่ได้คำตอบว่า   น้องอ๋า  พี่ขอตังค์คืนจ้า น้องอ๋ายืมพี่มาสองครั้งแล้วนะพี่ยังไม่ได้ตังค์คืนเลยหล่ะ  1500 บาท  ในฝันหน้าตาแกจริงจังมากๆเลยนะ  ว่าจะต้องได้ตังค์คืนจากอ๋า 1500 บาท   แกเกิด 2510 ครับ  อายุคงจะ 53 ปีหล่ะ

Rolleyes วันนี้ได้อิเคอิเช้า  2  บาท  แล้วก็เลิกเล่น วันนี้มีความรู้สึกแปลกๆไม่กล้าเล่นต่อครับ   23457  ตัวละ 2 บาทไดกำไร 90 พอเลย
ย้อนหลัง 1 วันตลอด

pumpkin27 วันนี้เลข 9  จะมาคอยดูสิ  ฝันกินกุ้ง กินกุ้ง อย่างเมามันส์  จะมาวันนี้ครับ  19 29 59 69 89 99
ออกย้อนหลัง  2 วัน  อายุพี่ชาย  ถูก  2 บาท Tongue  หยอกเล่น  ถูกรูดครับ  ไม่ได้คิดถึงฝันนี้เท่าไร  แต่ถ้า 4 ไม่มา วีไอพี  ก็คงต้องตามพรุ้งนี้หล่ะ เพราะหวยชอบออกย้อนหลัง 1 วัน

RE: 16/3/2020 - กะปอม - 03-27-2020

Rolleyes เมื่อคืนฝันๆ  ฝันว่านั่งเก็บเห็บหมา  มีแต่ตัวอ้วนๆ  ฝันเพียบเดียว