ชมรมหวยบนดินแห่งประเทศไทย
16/3/2020 - รุ่นเครื่องปริ้น

+- ชมรมหวยบนดินแห่งประเทศไทย (https://www.huaybondin.net)
+-- บอร์ด: สาระและความบันเทิง (https://www.huaybondin.net/forum-6.html)
+--- บอร์ด: ห้องดูดวงและทำนายฝัน (https://www.huaybondin.net/forum-14.html)
+--- กระทู้: 16/3/2020 (/thread-994651.html)

หน้า: 1 2 3 4 5 6

RE: 16/3/2020 - pumpkin25 - 03-27-2020

สงสัยจะโฉลกกับหวยลาวซะแล้วซิเนี่ย ซื้อไว้เฉยๆ 72 27 ไม่รู้จะซื้ออะไร ได้กินซะอย่างนั้น 3 บาท เกือบแจ็คพอต 3 ตัว เสียดายย

ฝันเมื่อคืนจำได้แค่ว่าไปตัดผมสั้น Big Grin Big Grin

อีกฝัน ฝันว่าจะสตาทร์เครื่องรถยนต์ ในฝันก็พิเรนท์จริงๆ เปิดประตูฝั่งคนนั่ง แล้วก็กดปุ่มสตาร์ท มันก็สตาร์ทไม่ติด ก็เลยให้ลูกชาย อายุ 9 ขวบ บอกให้ลูกเหยียบคันเร่งให้แม่หน่อย ลูกก็เหยียบเราก็กดปุ่มสตาร์ท ทีนี้รถมันก็จะพุ่งไปข้างหน้าเลย ในฝันตกใจมาก ทบ.จ้า 2595 มาอีกมั้ย...

RE: 16/3/2020 - ฝันดี - 03-27-2020

(03-27-2020, 08:47 AM)pumpkin25 เขียน:  สงสัยจะโฉลกกับหวยลาวซะแล้วซิเนี่ย ซื้อไว้เฉยๆ 72 27 ไม่รู้จะซื้ออะไร ได้กินซะอย่างนั้น 3 บาท เกือบแจ็คพอต 3 ตัว เสียดายย

ฝันเมื่อคืนจำได้แค่ว่าไปตัดผมสั้น Big Grin Big Grin

อีกฝัน ฝันว่าจะสตาทร์เครื่องรถยนต์ ในฝันก็พิเรนท์จริงๆ เปิดประตูฝั่งคนนั่ง แล้วก็กดปุ่มสตาร์ท มันก็สตาร์ทไม่ติด ก็เลยให้ลูกชาย อายุ 9 ขวบ บอกให้ลูกเหยียบคันเร่งให้แม่หน่อย ลูกก็เหยียบเราก็กดปุ่มสตาร์ท ทีนี้รถมันก็จะพุ่งไปข้างหน้าเลย ในฝันตกใจมาก ทบ.จ้า 2595 มาอีกมั้ย...
ขอบคุณจร้าาา Smile วันนี้เล่นตัวนี้แหละ

(03-27-2020, 08:04 AM)กะปอม เขียน:  Rolleyes เมื่อคืนฝันๆ  ฝันว่านั่งเก็บเห็บหมา  มีแต่ตัวอ้วนๆ  ฝันเพียบเดียว
แปลเป็นตัวไหนได้บ้างคะคุณอ๋า Tongue

RE: 16/3/2020 - กะปอม - 03-27-2020

(03-27-2020, 11:52 AM)ฝันดี เขียน:  
(03-27-2020, 08:47 AM)pumpkin25 เขียน:  สงสัยจะโฉลกกับหวยลาวซะแล้วซิเนี่ย ซื้อไว้เฉยๆ 72 27 ไม่รู้จะซื้ออะไร ได้กินซะอย่างนั้น 3 บาท เกือบแจ็คพอต 3 ตัว เสียดายย

ขอบคุณจร้าาา Smile วันนี้เล่นตัวนี้แหละ

(03-27-2020, 08:04 AM)กะปอม เขียน:  Rolleyes เมื่อคืนฝันๆ  ฝันว่านั่งเก็บเห็บหมา  มีแต่ตัวอ้วนๆ  ฝันเพียบเดียว
แปลเป็นตัวไหนได้บ้างคะคุณอ๋า Tongue
56 65 ครับเห็บหมา  แต่วันนี้ ชอบฝันของเมื่อวานนะครับ  ฝันขับรถซีวิคสีดำป้ายแดงนั่นหล่ะครับ  เมื่อวาน 4 ไม่มา  ฝันอ๋าชอบออกวันที่ 2 คอยดูสิ  /// แต่ไม่รู้จะซื้อหรือเปล่านะครับ  เพราะวันนี้แปลกๆ  อ๋าเล่นหวยหุ้นได้แล้ว  ก็มาเสีย  ได้ๆเสียๆ  ปัจจุบันมีกำไรอยู่ 68 บาท  วันนี้ดวงไม่ดีเลย  ว่าจะเลิกเล่นนะครับสำหรับวันนี้

Sad ได้กำไรตั้งแต่ก่อนเที่ยง 600-700 บาท  ไม่เลิก วันนี้บอกตรงๆว่า  Confused ปิงปองทำพิษมีที่ไหน 6 หลักสิบออกสามรอบ 2 หลักสิบออกติดกันสามรอบ  ต้องมาเหนื่อยจนถึงหวยหุ้นสิงคโปร์นี่หล่ะครับ  จึงจะได้กำไร 68 บาท  สรุปหวยหุ้นเป็นตัวทำเงินครับ   เพราะอย่างน้อยเราก็มั่นใจได้ว่าเขาไม่ได้เลือกเลขที่จะออกได้เหมือนปิงปอง

RE: 16/3/2020 - ฝันดี - 03-27-2020

ไม่เป็นไรคะคุณอ๋าสิ่งเหล่านี้ของไม่เที่ยงทั้งนั้น เดี๋ยวมันก็มา เดี๋ยวมันก็ไป ไปๆมาๆ มันเป็นอนิจจังคะ Smile

คุณpumpkin25ลืผมซื้อ55 ตั้งใจซื้อเวียนแล้วเชียวคะ ลืมได้ไงเนี่ย ฝันแม่นคะ

RE: 16/3/2020 - ดวงดาว1 - 03-28-2020

ฝันแม่นมากค่ะ 5 มาทั้งบน ล่างเลย

RE: 16/3/2020 - pumpkin25 - 03-28-2020

(03-27-2020, 06:44 PM)ฝันดี เขียน:  

คุณpumpkin25ลืผมซื้อ55 ตั้งใจซื้อเวียนแล้วเชียวคะ ลืมได้ไงเนี่ย ฝันแม่นคะ
ซื้อหมดเหมือนกันค่ะ แต่เบิ้ล 55 นี่น่าเจ็บใจนะค่ะ ออกมาได้ Big Grin Big Grin

RE: 16/3/2020 - ฝันดี - 03-28-2020

(03-28-2020, 06:33 AM)ดวงดาว1 เขียน:  
ฝันแม่นมากค่ะ 5 มาทั้งบน ล่างเลย
ใช่เลยคะ ฝันแม่นมากเสียดายจะจำไว้ถ้ามีฝันแบบนี้มาอีกจะรูด 5ไปเลย Tongue

RE: 16/3/2020 - นิมิตร - 03-28-2020

(03-28-2020, 11:44 AM)ฝันดี เขียน:  
(03-28-2020, 06:33 AM)ดวงดาว1 เขียน:  
ใช่เลยคะ ฝันแม่นมากเสียดายจะจำไว้ถ้ามีฝันแบบนี้มาอีกจะรูด 5ไปเลย Tongue

ฝันแม่นครับ เก็บเห็บหมา ออก 55 57  เราจับเราเก็บ 5,7 เห็บ 5

ออกฮานอย บน - ล่าง เลย 

RE: 16/3/2020 - pumpkin25 - 03-28-2020

ฝันค่ะ ฝันว่านั่งแท็กซี่ จะไปงานสัมนา แต่แท็กซี่จะพาไหนไม่รู้ เราเลยบอกให้จอด เค้าคิดค่าโดยสาร 70 บาท เรานับเหรียญให้เค้าค่ะ เหรียญ 5 กับ เหรียญ 10

RE: 16/3/2020 - ดวงดาว1 - 03-28-2020

ฝันแม่นมาก ออกเลย 159 นอย

RE: 16/3/2020 - กะปอม - 03-28-2020

เยี่ยมมากๆเลยครับ  คุณ pumpkin มาจนได้ครับ  59 95 วันนี้อ๋าโดนกินครับ รูดก็ไม่ถูกเพราะไม่มี 5  อ๋าซื้อ 46 47 เหมือนเดิม  แต่ไม่ถึง vip ครับ  Tongue รูดเน้น 2 และ 4 อิอิ   

เมื่อคืนฝันดีมากๆครับ   อ๋าฝันว่าไปเจอเพื่อนเก่า สมัย ม.ต้น  เห็นวิ่งแว๊บๆออกกำลังกาย  อ๋ายืนอยู่บนรถโดยสารสองแถว  ก็รีบวิ่งลงไปหาเพื่อนคนนี้  เขาไม่เห็นอ๋าครับ อ๋าเดินเข้าไปในหมู่บ้าน  แล้วฝนมันตกปลอยๆ  ก็จึงเดินเข้าไปในซุ้มรอรถโดยสารของหมู่บ้าน  แล้วก็ถามหนุ่มสาวคู่ที่ยืนอยู่ก่อนแล้วว่า  น้องๆครับ รู้จักคนชื่อต่อหรือเปล่าครับ  น้องผู้ชายก็ตอบว่า  อ๋อพี่ต่อ  รู้จักครับ  พร้อมกับชี้ไปด้านหน้าว่า  อีก 200 เมตรครับพี่ตรงอย่างเดียวตึกสุดท้ายด้ายขวามือครับก็มีตึกเดียวเลย  มีร้านสเต็กอยู่ด้านหน้านั่น   พี่แว๊ะใช้บริการได้เลยนะครับ  อร่อยมากๆ   อิอิ  เมื่ออ๋าได้ยินก็รีบๆเดินไปตามที่น้องบอกนั่นหล่ะ  เมื่อเดินเข้าไปในตึก   ก็พบว่าเป็นตึกขนาดใหญ่  และมีแต่ผู้ชายแต่งตัวดีๆทุกคน  คือแต่งชุดสูตรผูกเน็ทไทครับ  และแต่ระคนดูเร่งรีบเหมือนจะเตรียมตัวไปทำงาน  อ๋าก็แปลกใจว่านายต่อเพื่อนอ๋าก็เพิ่งวิ่งออกกำลังกายเห็นแว๊บๆนะ น่าจะตึกที่นี่หล่ะคงชั้นที่สอง  อ๋ารีบก้าวเดินขึ้นไป  เหมือนจะไม่เกรงใจใครครับ  ก็พบกับเพื่อนคนนี้  ซึ่งแต่งสูตรเหมือนกันแต่ดูแล้วแปลกกว่าคนอื่นนิดหน่อย  เห็นก็เข้าใจได้ว่าเป็นหัวหน้าของทุกๆคนที่นี่  แต่ก็แปลกอีกนั่นหล่ะว่า  มันก็ใกล้จะ 1 ทุ่มแล้วหนะจะไปทำงานอะไรกัน  และเป็นความเข้าใจว่าเป็นทีมเชลล์ขายของประมาณนั้น   อ๋าก็ทักเพื่อนๆ  นี่ต่อ  เราขอติดรถเข้าเมืองด้วยคนนะ  เพื่อนก็มองหน้าอ๋าและดีใจที่ได้พบกันอีกครั้ง  พร้อมกับกล่าวทักทายอ๋าว่ามายังงัยหล่ะนี่  ตั้งแต่ ม.ต้นแล้วเน๊าะที่เราไม่ได้เจอกัน  เมื่อเพื่อนทัก  และก็ตอบว่า  มาอ๋าเดี่ยวเราไปส่งอ๋าที่ตัวเมืองผมกำลังไปทำงานที่นั่นพอดีเลย แล้วก็ตื่น

ตื่นมาก็เดินออกจากห้องมาเปิดตู้เย็นหาน้ำเย็นๆดื่มก็น่าจะประมาณตี 2 ได้นะ  อ๋าเป็นคนชอบตื่นมาประมาณนี้ครับ  เพราะเดี๋ยวนี้นอนแต่วันเพราะอ๋าไม่ได้ทำงานบริษัทแล้ว  หลับๆตื่นๆ  ฉนั้นตู้เย็นบนบ้านอ๋าจะแช่เครื่องดื่มไว้หลากหลายมากๆ  ***อ้อ มีเรื่องเล่านะ  ช่วงว่างงาน 2 เดือนมานี่  อ๋าโดนเรียกเข้าสัมภาษณ์มาสามที่แล้วหล่ะ  บริษัทแรกที่โคราช  เป็นตำแหน่งรองผู้จัดการบริษัทประกันชีวิต(งง ว่าเขาเรียกมาได้อย่างไร วุฒิการศึกษาคนละสายงานเลย)ก็ตอบไปว่าไม่สนใจ แต่ก็มานั่งคุยนะเพราะว่างชอบคุย  จนคนที่สัมภาษณ์ก็คือว่าที่หัวหน้าอ๋านั่นหล่ะ เสียงอ่อยๆว่า งานไม่อยากนะค๊ะ  บริหารอย่างเดียวและฝึกอบรมแค่นั้นเองค่ะ  อ๋าก็ยิ้มๆๆๆๆๆพร้อมกับพูดอะไรตลกๆ  ที่จริงก็อยากจะลองทำนะแต่คงไม่ใช่ตัวตนอ๋าเน๊าะ ปัดไปแล้ว  งานที่สองที่บริษัทยาแห่งหนึ่งอันนี้โอเคเลยหล่ะอยากทำมากก็รีบไปสัมภาษณ์งานแต่เช้า  แต่พอเขาเจอใบผ่านงาน  ในใบผ่านงานดันระบุเงินเดือนมาด้วยหน่ะสิ  โฮ้  อ๋าลดเงินเดือนตัวเองเหลือแค่ 25% ของเงินเดือนเดิมแล้วนะ  คำตอบว่าพี่จะทำที่นี่จริงๆเหรอครับ  วุฒิพี่โคตรดีเลย แต่ระใบของพี่มันใช่ๆหมดเลย ตำแหน่งเดิมก็ดีกว่าผมคนนั่งสัมภาษณ์พี่อีก แล้วพี่จะมาเป้นพนักงานนี่นะ(ก้บ้านขายยานี่เน๊าะ ก็อยากจะรู้ว่ายามันทำอย่างไร แถมใกล้บ้านขี่มอเตอร์ไซค์มาก็ได้) เจอคำตอบแบบนี้อ๋านั่งคิดแล้วว่าไม่ได้ คุณเธอก็ถามว่า  พี่อ๋าจะทำจริงๆเหรอ เห้อ  แล้วก็ไม่ได้  มาอีกบริษัทอันนี้ที่กรุงเทพเลย  อ๋านั่งรอ  รอแล้วก็รออีกว่าให้อ๋ามาสัมภาษณ์ตั้งแต่ 10 โมงที่สำนักงานใหญ่  เรียกมาคุยสามคน  มานั่งรอบอกว่าเจ้านายติดงานกำลังวุ่น  อ๋าก็นั่งรอ  คนแรกได้สัมภาษณ์  เมื่อคนแรกเสร็จอ้าวติดเที่ยง  ให้พวกอ๋าออกไปหาอะไรทานข้างนอกก่อน  อ้าวก็ไป  กลับมาบ่ายโมงครึ่งก็นั่งรอ  จนอีกคนซึ่งเป็นวิศวะกรจากชลบุรีที่รอสัมภาษณ์กับอ๋าบ่นว่า  โอ้ยไม่มีมารยาทเลยนี่ บ่ายสามแล้วนะ  บ่นๆๆๆๆๆๆจนสาวๆออฟฟิตมองหน้า  อ๋าก็นั่งเล่นไลน์แบบไม่สนใจเวลาเท่าไรหลอกนะเพราะอ๋าแทงหุ่น แทงปิงทอง  อิอิ รอได้ รอได้  แต่ก็รู้สึกสงสารน้องวิศวะกรผู้นี้นะเหมือนนั่งเอามือกอดอกทำหน้างอๆ   อ๋าจึงเดินเข้าไปทักน้องวิศวะกรผู้นี้ว่า  น้องๆไปๆ  ไปนั่งคุยที่โต๊ะพี่ด้านหลังห้องดีกว่า  นั่งคนเดียวจะเหงา  เมื่อน้องโดนอ๋าชวนให้ไปคุยน้องเขาก็เดินตามอ๋ามานั่งคุยกับอ๋า  คุยไปคุยมาก็ทราบว่า  บริษัทที่ชลบุรีก็แย่กับหมดเน๊าะ  และก็คุยเรื่องจิปาถะ จนทราบว่าแฟนน้องคนนี้ก็อาศัยอยู่จังหวัดเดียวกับอ๋า  และน้องเค้าก็บอกว่าถ้าบริษัทที่ชลบุรีปิดก็จะมาหางานทำที่จังหวัดแฟนอยู่กับแฟนครับพี่   อ๋าก็ยิ้มเออถูกคอหว๊ะ   มองนาฬิกาก็พบว่าใกล้จะ 4 โมงเย็นแล้วเน๊าะ  กลายเป็นอ๋าเองหล่ะที่อุทานออกมาว่า  มารยาทไม่มีเลย Big Grin  พร้อมกับหันหน้าไปทักน้องว่า  น้องขับรถมาเองเหรอครับ  น้องก็ตอบว่าใช่ครับพี่เดี๋ยวรถคงติดแน่ๆเลยครับพี่  เออน้อง  น้องๆๆน้องจะรอหรือเปล่า  พี่ว่าพี่กลับหล่ะไม่สัมภาษณ์แล้ว  เมื่อน้องวิศวะผู้นี้รู้ว่าอ๋าจะกลับน้องเค้าก็ลุกขึ้น  พร้อมกับพูดว่า  ผมรักพี่จริงๆเลยครับ  กลับด้วยยยย   อ๋าเดินออกจากออฟฟิตพร้อมกับกล่าวทักทายตามภาษาคนที่ชอบผูกจิตมิตรไมตรีด้วยนิสัยอ๋านี่หล่ะ  กับสาวๆที่ทำหน้่างงๆ  พร้อมกับพูดว่าอ้าวววววพี่ๆ  ไม่รอสัมภาษณ์เหรอค่ะ  ทุกคนหันหน้ามาทางอ๋ากับน้องวิศวะกร  อ๋าก็พูดว่าอ้อมีธุระครับรถติดด้วย เวลาเป็นเงินครับ   นั่งนานๆไม่ไหวก็ด้วยรถติดนั่นหล่ะ ฝากบอกคนนั้นด้วยว่าขอบคุณมากๆครับ  ที่เปิดโอกาสให้ขาข้างนึงก้าวเข้ามาแล้ว  เหลืออีกนิดเดียวก็จะเจอหน้ากัน  สวัสดีครับพร้อมยกมือไหว้กับเรขาสาวๆนักบัญชีสาวๆทุกๆคน  ส่งยิ้มด้วยความจริงใจไม่ได้โกรธใคร  ความโกรธเก็บไว้ในใจซ่อนไว้อย่างดีสำหรับอ๋านะ  แต่หน้าน้องวิศวะกรนี่ งอเชียว ก็ด้วยสายช่างๆก็แบบนี้หล่ะ ***กลายเป็นว่า  ถ้ามีสามคนแค่นี้ ก็คงแค่นี้หล่ะเพราะมีตำแหน่งเดียว คนแรกคงได้แล้วมั๊ง  Angel แต่ในใจอ๋าก็คิดๆไว้แล้วหล่ะว่า  อ๋าคงไม่ทำแล้วถ้าเขาเลือกอ๋า  เห็นบรรยากาศไม่ดีเลย  ขับรถกลับบ้านในใจก็คิดๆจิปาถะ  เอ๊ะถามตัวเองตลอดทางว่าเราจะมาเป็นลูกน้องคนอื่นเหรอ  ในขณะที่รายรับเราก็น่าจะมากกว่า  ผอ.ที่จะมานั่งสัมภาษณ์เราซะอีก  ปกติ  ถ้าบริษัทอ๋าไม่ปิดกิจการ  ตำแหน่งงานแบบในสายงานของอ๋า  อ๋าจะเป็นคนสัมภาษณ์เองด้วยซ้ำ  จึงรู้ระบบกันอยู่นะต้องให้เกียร์ติคนที่มานั่งรอกันบ้าง  อ๋าก็เฉยๆเรื่องเวลาแต่เมื่อคุยกันเราสองคนก็ทำให้อารมณ์ช่วงนั้นพาไปด้วย อิอิ   อื้อที่นี่ไม่ไหวเลย  แล้วองค์กรแห่งนี้จะเป็นอย่างงัยน๋อ   บริษัทนี้ ระดับประเทศด้วยนะ  อ้าวววว  มาบ่นอะไรหล่ะนี่  Tongue

มา  บ่นมากๆคอแห้ง  ก็ได้น้ำเป๊บซี่เย็นๆมาช่วยทำให้สดชื่นขึ้น  และนิสัยขี้บ่นก็หายไปแล้วหล่ะ 

เมื่อคืนก็มาฝันเรื่องที่สอง   ฝันว่าไปยืนคุยกับผู้หญิง 2 คน  คนแรกนั่งที่โต๊ะเป็นพนักงานขายรถจักรยานยนต์มือสอง  อีกคนเดินมาจากไหนไม่ทราบแต่เขาสองคนเป็นเพื่อนกัน  อ๋ายืนคุยอยู่ที่โต๊ะว่าอ๋าจะมาซื้อรถจักรยานยนต์มือสองแต่ไม่ได้คุยเรื่องรถกันหรอก  ยืนคุยเรื่องหวย  ว่าหวยมันออกแล้ว  หวยรัฐบาลไทยออกบน... ออกล่าง..
แล้วอ๋าก็ถามต่อว่าแล้วฮานอยออกอะไรหล่ะ เขาก็ตอบกับอ๋าว่าออกล่าง 26 เมื่ออ๋าได้ยินก็ร้องขึ้นมาว่า  อ้าววววแบบนี้คุณเธอก็ถูกหวยนะสิ  อ๋าบอกคุณเธอว่าให้ซื้อ 026 อ๋าจะถามต่ออีกว่า  แล้วบนหล่ะ  บนคำตอบก็คือว่า บนยังไม่ออก  และก็ได้ยินเสียงบ่นๆมาจากผู้หญิงคนที่สองนั่นหล่ะว่า  จะหนีแล้วคนถูกกันเยอะเลยหวยรัฐบาลงวดนี้ คงต้องหนีแล้วหล่ะ  เพราะพวกที่มาเข้าหุ้นกันมันหนีไปก่อนแล้ว   

ตื่นมาจำรัฐบาลไม่ได้สักกระตัว  จำได้แต่ฮานอย  Sad

RE: 16/3/2020 - กะปอม - 03-28-2020

25 26 27 

RE: 16/3/2020 - พริกป่น2 - 03-29-2020

ฝันเมื่อคืน  ฝันว่าเดินเก็บพระเครื่อง  หลายคนต่างช่วยกันเก็บ เป็นเพื่อน ม.ปลาย  มี  อ๋าได้หลวงปู่แหวนองค์เล็กๆ  และเก็บได้อีกหลายเหรียญแต่ไม่ใช่พระ  เป็นเหรียญที่เกี่ยวกับราชวงษ์ไทย  อ๋าไม่อยากได้แม้จะทำด้วยเงินแท้ๆและสวยงาม  อ๋าก็บอกกับเพื่อนๆว่า  มาเอาไปเพื่อน   ผมให้หมดเลย  แต่ในกระเป๋าเสื้ออ๋าจะเก็บแค่หลวงปู่แหวนองค์เล็กนิดเดียว  เพื่อนๆก็แย่งเหรียญพวกนั้นกันใหญ่   จบแหล่ะ

RE: 16/3/2020 - พารวย12 - 03-29-2020

ขอบคุณค่ะ คุณอ๋า   Smile Smile
หวยไทยมีน้องคนที่ฝันแม่นให้ซื้อ 78 เขาฝันวันพระ ว่าโดนยิง แต่ยิงไม่ออก ที่ปืนมีเลข 78 สีแดง เขาเล่นแต่หวยไทย ฝันวันที่ 23 มีค. รุ่งขึ้น ฮานอยออก 578 เขาให้ตามหวยใหญ่ 2    พค. ลองดูเผื่อออกค่ะ

RE: 16/3/2020 - พริกป่น2 - 03-29-2020

Big Grin ขอบคุณมากๆจ้าาาา  ข่าวดีมาแต่เช้า

RE: 16/3/2020 - anita* - 03-29-2020

(03-29-2020, 07:22 AM)พารวย12 เขียน:  ขอบคุณค่ะ คุณอ๋า   Smile Smile
หวยไทยมีน้องคนที่ฝันแม่นให้ซื้อ 78 เขาฝันวันพระ ว่าโดนยิง แต่ยิงไม่ออก ที่ปืนมีเลข 78 สีแดง เขาเล่นแต่หวยไทย ฝันวันที่ 23 มีค. รุ่งขึ้น ฮานอยออก 578 เขาให้ตามหวยใหญ่ 2    พค. ลองดูเผื่อออกค่ะ

ขอบคุณค่ะ

RE: 16/3/2020 - นิมิตร - 03-29-2020

(03-29-2020, 07:22 AM)พารวย12 เขียน:  ขอบคุณค่ะ คุณอ๋า   Smile Smile

Rolleyes  ขอบคุณครับคุณ พารวย ที่แบ่งปันเลข ฝันแบบนี้น่าสนใจมากครับ  

..สวัสดีครับคุณ อ๋า สบายดีนะครับ  Smile

RE: 16/3/2020 - ดวงดาว1 - 03-29-2020

(03-29-2020, 07:10 AM)พริกป่น2 เขียน:  ฝันเมื่อคืน  ฝันว่าเดินเก็บพระเครื่อง  หลายคนต่างช่วยกันเก็บ เป็นเพื่อน ม.ปลาย  มี  อ๋าได้หลวงปู่แหวนองค์เล็กๆ  และเก็บได้อีกหลายเหรียญแต่ไม่ใช่พระ  เป็นเหรียญที่เกี่ยวกับราชวงษ์ไทย  อ๋าไม่อยากได้แม้จะทำด้วยเงินแท้ๆและสวยงาม  อ๋าก็บอกกับเพื่อนๆว่า  มาเอาไปเพื่อน   ผมให้หมดเลย  แต่ในกระเป๋าเสื้ออ๋าจะเก็บแค่หลวงปู่แหวนองค์เล็กนิดเดียว  เพื่อนๆก็แย่งเหรียญพวกนั้นกันใหญ่   จบแหล่ะ

RE: 16/3/2020 - กะปอม - 03-30-2020

Rolleyes เมื่อคืนฝันๆ  ฝันแต่คนเก่าๆ  เจ้านายเก่า  เพื่อนร่วมงานเก่า  โรงงานสมัยเก่าๆ  เดินไปตรงไหนก็เห็นแต่คนเก่าๆ  ขนาดเคยร่วมงานต่างสถานที่ก็ยังมาทำที่เดียวกันหมดเลย  ในฝันคุยกันว่า   จะมีการสร้างโรงงานใหม่แล้วก็คุยกันเรื่องการวางตัวเดี๋ยวก็จะส่งรายชื่อไป  ก่อนโรงงานจะสร้างเสร็จ  อ๋ายืนฟังอยู่ห่างๆ  ก็คิดว่าทำไมไม่มีใครคุยถึงอ๋าบ้างเลยนะ   อ๋าแค่ยืนดูเขาคุยกัน   เหมือนอ๋าไม่มีตัวตนแปลกๆ    ***คิดมากหรือเปล่ากับบรรยากาศเก่าๆ  จึงเก็บมาฝันๆ***

(03-29-2020, 08:41 PM)ดวงดาว1 เขียน:  
(03-29-2020, 07:10 AM)พริกป่น2 เขียน:  ฝันเมื่อคืน  ฝันว่าเดินเก็บพระเครื่อง  หลายคนต่างช่วยกันเก็บ เป็นเพื่อน ม.ปลาย  มี  อ๋าได้หลวงปู่แหวนองค์เล็กๆ  และเก็บได้อีกหลายเหรียญแต่ไม่ใช่พระ  เป็นเหรียญที่เกี่ยวกับราชวงษ์ไทย  อ๋าไม่อยากได้แม้จะทำด้วยเงินแท้ๆและสวยงาม  อ๋าก็บอกกับเพื่อนๆว่า  มาเอาไปเพื่อน   ผมให้หมดเลย  แต่ในกระเป๋าเสื้ออ๋าจะเก็บแค่หลวงปู่แหวนองค์เล็กนิดเดียว  เพื่อนๆก็แย่งเหรียญพวกนั้นกันใหญ่   จบแหล่ะ
จากฝันนี้  ตอนเดินกลับบ้านก็เห็นพระเครื่องอยู่กับพื้นอีกเยอะเลย  แต่ความรู้สึกว่าไม่อยากได้ก็ปล่อยให้เพื่อนๆเขานั่งเก็บกัน  อ๋าอยากได้แค่หลวงปู่แหวนนี่หล่ะ